मोदींच्या भाषेत आत्मनिर्भर होण्यासाठी महाराष्ट्र पुढे -ठाकरे

मुंबई राजकारण
Spread the love

मुंबई : साथी ऑनलाईन

मोदींच्या भाषेत महाराष्ट्र आत्मनिर्भर करण्यासाठी आता ग्रीन झोनमधल्या लोकांनी पुढे यावं. इतके दिवस तुम्ही महाराष्ट्र वाचवण्यासाठी घरात राहिलात आणि करोनाशी लढा दिला. आता जे उद्योग सुरु होत आहेत त्यासाठीमनुष्यबळ कमी पडल्यास ग्रीन झोनमधल्यामाणसांनी पुढे यावं असं आवाहन मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी केलं आहे. सोशल मीडियाच्या आधारे त्यांनी महाराष्ट्राशीसंवाद साधला त्यामध्ये त्यांनी मोदींच्याभाषेत महाराष्ट्र आत्मनिर्मभर करायचा असेल तर ग्रीन झोन मधल्या लोकांनी पुढे यावं असं आवाहन केलं आहे.करोनाचा प्रादुर्भाव नाही असा ग्रीन झोन आपल्याला करोना विरहित ठेवणं हे आपल्यापुढचं आव्हान आहे. घरात राहा आणि सुरक्षित राहा हे आपलं घोषवाक्य आहे. आता ग्रीनझोनमधल्या माणसांनीमनुष्यबळ कमी पडत असेल तर माझ्यामहाराष्ट्रासाठी पुढे यावं असंही आवाहन उद्धव ठाकरे यांनी केलं आहे.“३१ मेपर्यंत देश आणि आपला महाराष्ट्रही लॉकडाउनमध्ये आहे. मी आलो की लॉकडाउनच जाहीर करतो असं तुम्हाला वाटत असेल. साहजिक आहे, किती काळ लॉकडाउनमध्ये काढणार ? याला काहीउत्तर आहे का? जगात कुणाकडे करोनाचं उत्तर नाही. युद्ध नेहमी शस्त्राने लढलं जातं. मात्र इथे हातात शस्त्र नाही. अंतर ठेवणं आणि जिंकणं हे कठीण आहे. लॉकडाउन वाढवणं हे काही अंशी नक्कीच बरोबर आहे. महाराष्ट्रात आणि मुंबईत करोना रुग्णांची संख्या वाढते आहे. नाशिक, पुणे, औरंगाबाद या ठिकाणीही संख्या वाढते आहे. मग आत्तापर्यंत कायकेलं? हा प्रश्न पडलाच असेल. आपण मार्चपासून काळजी घेतो आहोत त्यामुळे रुग्णसंख्या आटोक्यात ठेवू शकलो आहोत. आपण करोनाची श्रृंखला मोडू शकलेलो नाही. मात्र लॉकडाउनच्या गतिरोधकाने आपण करोनावर नियंत्रण ठेवू शकलो आहोत” असंही मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनी स्पष्ट केलं.

“येत्या काळात ग्रीन झोन, ऑरेंज झोनमध्ये
शिथिलता आणली आहे. येत्या काळात आणखी
शिथिलता देणार आहोत असंही मुख्यमंत्री उद्धव
ठाकरे यांनी म्हटलं आहे. आजपर्यंत राज्यात ५०
हजार उद्योगांना संमती दिली आहे. ५ लाख मजूर
यामध्ये काम करत आहेत असंही त्यांनी स्पष्ट केलं.
उद्योगांसाठी काही गोष्टी जाहीर करायच्या आहेत.
कारण पॉज बटण दाबलं गेलं आहे. ज्यामुळे जग
थांबलं आहे असंही ते म्हणाले आहेत. सरकारला ६
महिने होत आहेत. त्याआधीच या संकटाला सामोरं
जावं लागतं आहे. एका हिंमतीने आपण पुढे जातो
आहोत. नवीन उद्योग येण्यासाठी वेगळी स्पर्धा
आहे. ४० हजार एकरपेक्षा जास्त जमीन नव्या
उद्योगधंद्यांसाठी राखीव ठेवली आहे. नवे उद्योजक
कदाचित जमीन खरेदी करणार नाहीत मात्र त्यांना
भाडे तत्त्वावर जमिनी देऊ” असंही उद्धव ठाकरेंनी
म्हटलं आहे.

Tagged