सुंदर दिसण्यासाठी एवढंच करा

लाईफ स्टाईल
Spread the love

हळद आणि नारळाच्या तेलाचा लेप बनवून लावल्यास त्वचा मॉश्चराइज होते, चमक वाढते आणि फेस वर येतो. मध एक सारखे काम करते. चेहऱ्यावरील याच्या वापरामुळे कोरडी त्वचेचा उपाय म्हणून वापर होतो. दुधाच्या मलाई मध्ये थोडीशी हळद मिक्स
करून चेहऱ्यावर लावल्यामुळे रंग गोरा होतो. चेहऱ्या च्या स्कीन साठी एलो वीरा एक चांगले मॉश्चराइज आहे.

ऑयली त्वचा साठी उपाय कसा करावा
बेसन, तांदळाचे पीठ, दही आणि हळद मिक्स करून लेप बनवून लावल्यामुळे स्कीन चे ऑईली पण समाप्त होते आणि चेहऱ्यावर चमक येते. हा उपाय वरून काळे दाग आणि पिंपल्स दूर करण्यासाठी देखील फायदेशीर होतो. मध, पुदिना रस आणि लिंबू रस यांचा ऑयली त्वचा देखील पासून सुटका मिळवण्यासाठी वापर केला जाऊ शकतो. हळद, मुलतानी माती आणि चंदन यांचा लेप चेहऱ्यातील मॉश्चराइज ओढून घेतो आणि स्कीन ऑईल फ्री होते. या घरगुती उपाया मुळे स्कीन टाईट
होते. यामुळे तुम्ही नेहमी फ्रेश दिसाल. हा लेप लावल्यावर 30 मिनिटांनी चेहरा धुवावा.

चेहऱ्यावर कच्चा बटाटा किंवा काकडी चोळल्यामुळे देखील फायदा होतो.

चेहरा गोरा आणि सुंदर कसे बनवायचे
एलो वीरा ज्यूस, एप्पल साइडर विनिगर आणि हळद, या तीन वस्तूमिक्स करून चेहऱ्यावर लावल्याने त्वचेचा सावळे पण
दूर होतो. गोरा रंग मिळवण्यासाठी हळद आणि लिंबूरस वापरणे उत्तम आहे. हा उपाय तेलकट त्वचेच्या लोकांसाठी उत्तम
आहे. दुधा ची मलाई, बेसन आणि हळद मिक्स करून एक लेप बनवा. हा लेप चेहऱ्यावर व्यवस्थित लावा. ऑईल स्कीन
वाल्यांनी हा उपाय करू नये. ड्राय स्कीन वाले करू शकतात.

मध, गुलाबाच्या पाकळ्या आणि दुध यांचा लेप रंग उजळण्या साठी आणि चेहऱ्यावर चमक आणण्यासाठी वापरा.
बाहेरून आल्यावर त्वरित चेहरा स्वच्छ धुवावा त्वचेच्या रोम छिद्रात मळ जमा होऊ शकतो. पपई चेहऱ्याचा रंग उजळण्यासाठी फायदेशीर आहे. कच्ची पपई दूर करण्यासाठी उपयोगी आहे. तुळशीची पाने बारीक वाटून याचा लेप चेहऱ्यावर लावल्यामुळे चेहरा टवटवीत होतो. अननस आणि पिकलेले टोमाटो चेहऱ्यावर face pack बनवून लावल्याने हळूहळू गोरे पण येईल.

 

Tagged

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *